Duhun halin yanzutushen hayaniyar kyamara ne wanda ke dogara da yanayin zafi da lokacin fallasa, ana auna shi a cikin electrons kowace pixel, a cikin dakika ɗaya na lokacin fallasa. Don aikace-aikacen da ke amfani da lokutan fallasa ƙasa da daƙiƙa ɗaya, tare da duhun halin yanzu ƙasa da 1e-/p/s, yawanci ana iya yin watsi da shi a lissafin sigina-zuwa amo-ratio.
Misali, a darajar halin yanzu mai duhu na 0.001 e/p/s, lokutan bayyanarwa na 1ms ko 60 seconds duka suna haifar da gudummawar amo mara kyau, inda aka ba da ƙimar amo ta ƙimar halin yanzu mai duhu wanda aka ninka ta lokacin fallasa, duk ƙarƙashin tushen murabba'i. Duk da haka, kamara daban-daban tare da 2e-/p / s a 60s bayyanarwa zai ba da gudummawar ƙarin √120 = 11e- na amo na yanzu mai duhu, wanda zai iya zama mafi mahimmanci fiye da karar karantawa a ƙananan matakan haske. Har yanzu, a 1ms fallasa, ko da wannan babban matakin duhu na yanzu ba zai zama sakaci ba.

Hoto 1: Hoto na 1 (a) ya fito ne daga Tucsen sanyaya kyamarar CMOSFarashin FL20BWcewa duhu halin yanzu yana da ƙasa da 0.001e/pixel/s. Hoto na 1 (b) yana nuna cewa Hoto na 1 (a) yana daa kyakkyawan baya wandaaMafi ƙarancin amo mai duhu ko da yake lokacin bayyanarwa ya kai 10s.
Hayaniyar da ke da duhu tana faruwa ne ta hanyar motsin zafi na electrons a cikin firikwensin kamara. Dukkan kwayoyin halitta suna samun motsin motsin zafi, kuma lokaci-lokaci na'urar lantarki na iya 'tsalle' daga cikin firikwensin firikwensin kamara zuwa cikin rijiyar pixel inda aka gano photoelectrons. Ba shi yiwuwa a bambance tsakanin waɗannan 'thermal' electrons da electrons waɗanda suka taso ta hanyar samun nasarar gano photon. Yayin bayyanar hoto, waɗannan na'urorin lantarki masu zafi na iya haɓakawa, suna ba da gudummawa ga siginar duhu mai duhu. Koyaya, ainihin adadin electrons bazuwar bazuwar, yana haifar da gudummawar amo mai duhu. A ƙarshen fallasa, ana auna duk cajin da aka share daga pixel da aka shirya don bayyanarwa ta gaba.
Hayaniyar duhu ta dogara da yanayin zafi, amma kuma yana dogara sosai akan ƙirar firikwensin kyamara da gine-gine da na'urorin lantarki na kamara, don haka na iya bambanta sosai daga kamara zuwa kamara a zafin firikwensin iri ɗaya.
Shin ƙaramin duhu yana da mahimmanci ga hotona?Ko darajar halin yanzu mai duhu zai ba da gudummawa sosai ga ƙimar siginar-zuwa-amo da ingancin hoto ya dogara gaba ɗaya akan yanayin hoton ku.
Don yanayin hoton haske mai haske tare da dubban photons akan kowane pixel bayan bayyanar kamara, duhun halin yanzu yana da yuwuwar zama mahimmanci a ingancin hoto sai dai idan an fallasa.mes suna da tsayi sosai (dubun daƙiƙa zuwa mintuna) kamar a aikace-aikacen falaki.